Công chứng hợp đồng thuê văn phòng như thế nào?

0

Để giúp quý khách hàng giải đáp những thắc mắc xung quanh vấn đề tư vấn đầu tư và giao dịch bất động sản, để quý khách hàng dễ dàng thực hiện và bảo vệ quyền lợi chính đáng của mình.

Câu hỏi: Doanh nghiệp kinh doanh bất động sản đầu tư xây dựng dự án cao ốc văn phòng cho thuê thì hợp đồng thuê văn phòng giữa công ty và khách hàng có phải công chứng, chứng thực hay không?

Trả lời:

Theo quy định của luật kinh doanh bất động sản thì hợp đồng giữa công ty bất động sản và khách hàng không phải công chứng.

Tại Khoản 2 Điều 17 Luật Kinh doanh bất động sản 2014 đã có quy định: “Hợp đồng kinh doanh bất động sản phải được lập thành văn bản. Vấn đề công chứng, chứng thực hợp đồng do những bên thỏa thuận, trừ hợp đồng mua bán, thuê mua nhà, công trình xây dựng, hợp đồng chuyển nhượng quyền sử dụng đất mà những bên là hộ gia đình, cá nhân quy định tại khoản 2 Điều 10 của luật này thì cần phải công chứng hoặc chứng thực”.

Hãy liên hệ Oceanlaw để được tư vấn và giải đáp kịp thời nhất.

Share.

About Author

Leave A Reply

Hỗ trợ trực tuyến
icon phone
Hotline: 0965 15 13 11 - 0903 481 181